Tiêu đề

Người gửi

Nội dung

Lĩnh vực

Từ ngày

Đến ngày

  • Danh sách câu hỏi (199)
Tôi có thắc mắc về BHXH một lần kính mong quý cơ quan giúp tôi. Bác và bố tôi có tham gia bảo hiểm xã hội vào năm 2004, 2005. Cụ thể bác tôi đóng dưới 1 năm, chưa được chốt sổ BHXH. Bố tôi đã được chốt sổ BHXH. Nhưng khi đến cơ quan bảo hiểm có giải thích với tôi rằng: không tìm thấy sổ lưu trữ năm ...
Ngày gửi:
21/03/2020
Ngưởi gửi:
Hà Khánh Huyền
Email:
hahuyentq28@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Các anh chị cho e hỏi chút đối với doanh nghiệp khi tham gia bảo hiểm Xã hội lần đầu cần những giấy tờ thủ tục gì ạ? E Cảm Ơn
Ngày gửi:
05/03/2020
Ngưởi gửi:
Quỳnh Mai
Email:
maimai021194@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Tôi công tác tại tại đơn vị sự nghiệp (Hạt Quản lý giao thông), tại đơn vị có một số lao động xin nghỉ hưu trước tuổi, kính đề nghị quý cơ quan xem xét, tư vấn giúp đơn vị các trường hợp sau đây có đủ điều kiện nghỉ hưu trước tuổi hay không. Xin chân thành cảm ơn! 1. Nam sinh ngày 02/12/1962, đóng ...
Ngày gửi:
02/01/2020
Ngưởi gửi:
Nguyễn Văn Hướng
Email:
nguyenvanhuongtq@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Tôi ngập ngũ tháng 10 năm 1982 đến tháng 5 năm 1987, xuất ngũ trở về địa phương. sau đó đi học xong xin việc và đến tháng 4 năm 1997 mới được vào biên chế chính thức, đóng bảo hiểm đến nay. Tôi xin hỏi thủ tục để xin cộng nối thời gian trong quân đội để hưởng ...
Ngày gửi:
03/12/2019
Ngưởi gửi:
Hoàng Văn Thìn
Email:
hvthin.tnmt@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Các anh chị cho e hỏi chút ạ. E đóng bhxh từ tháng 9/2018 đến tháng 5/2019 và bị chấm dứt hợp đồng. Và dự kiến sinh vào ngày 20/12/2019. Vậy e có được hưởng chế độ thai sản k ạ. Và thủ tục giấy tờ hồ sơ hưởng cần có những giấy tờ gì và nộp ở đâu ạ. Cơ quan đóng bhxh và địa chỉ của e thuộc huyện ...
Ngày gửi:
27/11/2019
Ngưởi gửi:
Nguyễn Thị La
Email:
Nguyenla.tq@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Anh chị cho em hỏi: em được hưởng bảo hiểm y tế theo chế độ của dân tộc thiểu số tuy nhiên khi em làm việcbảo hiểm theo đơn vi sự nghiệp. Vậy theo luật thì em sẽ được hưởng ưu đãi của cái nào? Cái nào sẽ vị huỷ? (Câu số 202)
Ngày gửi:
27/11/2019
Ngưởi gửi:
Ma Văn Đức Thắng
Email:
Mavanducthang1999@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
lúc gia đình đề nghị hưởng chế độ tử tuất, mẹ tôi chưa đủ điều kiện về tuổi để hưởng định suất tuất, gia đình tôi được 2 định suất tuất của tôi và em tôi. nay chúng tôi đã được hưởng hết định suất vì trên 18 tuổi, mẹ tôi đã đủ tuổi về điều kiện hưởng định suất tuất, hỏi mẹ tôi có đề nghị để hưởng ...
Ngày gửi:
27/11/2019
Ngưởi gửi:
Nguyễn Thị Lan
Email:
lannguyenhagiang@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời